![Vận hành bởi VCCorp](https://vccorp.mediacdn.vn/vccorp-m.png)
Nhiệt độ
Nhiệt độ
Xin chào, User name
Tài khoản của tôi Hoạt động bình luận Tin đã lưu Tin đã xem Tin đã bình luận Đăng xuấtTham dự buổi Lễ có: ông Nguyễn Ngọc Điệp, Chủ tịch Hội CTN Việt Nam; Ông Phan Hoài Minh, Bí thư Đảng ủy, Tổng Giám đốc Công ty TNHH MTV Thoát nước Hà Nội; Ông Lê Vũ Quảng Sương, Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Công ty TNHH MTV Thoát nước Hà Nội.
Các đại biểu tham dự Lễ trao tặng Kỷ niệm chương
"Kỷ niệm chương Vì sự nghiệp CTN Việt Nam" nhằm mục đích tôn vinh những tập thể, cá nhân hoạt động xuất sắc, có tính đổi mới sáng tạo, góp phần xây dựng và phát triển ngành Nước Việt Nam hiện đại, đồng bộ.
Năm nay, Công ty TNHH MTV Thoát nước Hà Nội vinh dự Bằng khen tập thể Công ty và Kỷ niệm chương cho 27 cán bộ thuộc công ty vì những thành tích xuất sắc trong các hoạt động Hội, hoạt động sản xuất kinh doanh tại đơn vị hội viên.
Theo đó, trong suốt 50 năm thành lập và phát triển, Công ty TNHH MTV Thoát nước Hà Nội đã có nhiều đóng góp quan trọng trong công tác quản lý vận hành hệ thống thoát nước, từng bước khắc phục hiệu quả tình trạng ngập úng và giảm thiểu ô nhiễm môi trường trên địa bàn Thủ đô.
Đồng thời, công ty đã tập trung phát triển nguồn nhân lực, đầu tư đổi mới công nghệ, thiết bị, mở rộng các ngành nghề sản xuất kinh doanh trong các lĩnh vực tư vấn dự án, khảo sát thiết kế, thi công xây lắp các công trình hạ tầng đô thị, triển khai dịch vụ về thoát nước, vệ sinh môi trường và xử lý nước thải. Các sản phẩm của đơn vị được các đối tác tín nhiệm, qua đó khẳng định thương hiệu trên thị trường.
Chủ tịch Hội CTN Việt Nam Nguyễn Ngọc Điệp và Tổng Giám đốc Công ty TNHH MTV Thoát nước Hà Nội Phan Hoài Minh phát biểu tại hội nghị
Phát biểu tại Lễ trao tặng Bằng khen và Kỷ niệm chương, Chủ tịch Hội CTN Việt Nam Nguyễn Ngọc Điệp ghi nhận và đánh giá cao những đóng góp trong suốt thời gian qua của các cán bộ công ty.
"Công ty TNHH MTV Thoát nước Hà Nội đã có những đóng góp quan trọng, bảo đảm công tác thoát nước của thủ đô. Kỷ niệm chương này tuy nhỏ bé nhưng là sự ghi nhận, trân trọng của hơn 80.000 cán bộ, nhân viên ngành CTN đối với những cống hiến của công ty", Ông Nguyễn Ngọc Điệp nhấn mạnh.
Ông Nguyễn Ngọc Điệp mong rằng Công ty TNHH MTV Thoát nước Hà Nội và các cán bộ, nhân viên của công ty sẽ tiếp tục phát huy hơn nữa những kết quả đạt được, không ngừng góp sức vào sự nghiệp phát triển lớn mạnh của ngành Nước Việt Nam trong thời gian tới.
Đại diện các cá nhân được nhận kỷ niệm chương phát biểu
Sau 31 năm công tác trong ngành, Bà Nguyễn Thị Thúy Nga – đại diện các cá nhân được nhận "Kỷ niệm chương vì sự nghiệp CTN Việt Nam" đợt 1, bày tỏ niềm vui mừng và phấn khởi.
"Tôi rất vui và cảm động vì những đóng góp nhỏ bé của mình đã được ghi nhận. Trong thời gian tới, ở bất kỳ cương vị nào tôi cũng như các đồng nghiệp của mình sẽ luôn giữ vững lửa nghề, hoàn thành tốt các nhiệm vụ được giao vì sự phát triển bền vững của Thủ đô và các đô thị khác", Bà Nguyễn Thị Thúy Nga cho biết.
Chủ tịch Hội CTN Việt Nam Nguyễn Ngọc Điệp trao tặng Kỷ niệm chương cho các cá nhân có thành tích hoạt động xuất sắc
Phát biểu kết luận hội nghị, Ông Phan Hoài Minh, Bí thư Đảng ủy, Tổng Giám đốc Công ty TNHH MTV Thoát nước Hà Nội bày tỏ niềm vui mừng và thể hiện quyết tâm của công ty trong thời gian tới.
"Toàn thể cán bộ, nhân viên của công ty sẽ cố gắng phát huy hơn nữa những kết quả đã đạt được. Đồng thời, đi sâu vào các hoạt động thiết thực, các phong trào thi đua, hoạt động sản xuất để có thêm nhiều cá nhân được vinh danh trong các đợt tiếp theo.", Ông Phan Hoài Minh chia sẻ.
Cách đây 20 năm, ngày 23/7/2004, lần đầu tiên, dòng nước mát dịu của Nhà máy nước Tân Hiệp hòa chung vào mạng lưới nước sạch của thành phố mang tên Bác. Đây cũng là nhà máy cấp nước lớn thứ hai của Thành phố Hồ Chí Minh (TP.HCM), hình thành sau Nhà máy nước Thủ Đức có tuổi đời gần 70 năm.
Sẵn sàng từ bỏ sự ổn định về kinh tế để dấn thân vào một hành trình mới với tinh thần dân tộc và khát vọng nâng tầm thương hiệu Việt, Tập đoàn Bình Minh Việt (BVG) quyết tâm đặt mục tiêu trở thành thương hiệu quốc gia, định hình doanh nghiệp Việt.
Nước sạch luôn giữ vai trò thiết yếu trong đời sống con người. Hiểu rõ điều này, bên cạnh việc đảm bảo cung cấp nước ổn định, liên tục, công tác giảm thất thoát nước luôn được Công ty CP Cấp nước Thủ Đức quan tâm, nỗ lực thực hiện và coi đây là nhiệm vụ trọng tâm của đơn vị.
Sáng 10/7/2024, tổ công tác ADB - VWSA đã bắt đầu chương trình làm việc tại Công ty CP Nước sạch Quảng Ninh nhằm giới thiệu và tập huấn nội dung khảo sát chuyên sâu về GEARS.
Chiều 6/7/2024, tại Trường Tiểu học - Trung học cơ sở Tân Hưng (Bình Phước), Khối thi đua 12 - UBND Thành phố Hồ Chí Minh (TP.HCM), Cụm Xây dựng – Giao thông - Thành Đoàn TP.HCM đã cùng huyện Đoàn Đồng Phú tổ chức Chương trình An sinh xã hội và sức khỏe cộng đồng năm 2024.
Trong thời gian qua, Công ty CP Cấp nước Tân Hòa (thuộc Tổng công ty Cấp nước Sài Gòn TNHH MTV) đã không ngừng nổ lực triển khai các giải pháp đổi mới, hiện đại hóa các quy chế, chuẩn hóa các quy trình giải quyết các công việc dựa trên việc ứng dụng các xu hướng công nghệ tiên tiến.
Trong khuôn khổ chuỗi sự kiện “Ngày hội Gia đình HueWACO lần thứ III năm 2024”, từ ngày 27 – 28/6/2024, tại thành phố Huế, Công ty CP Cấp nước Thừa Thiên Huế (HueWACO) đăng cai tổ chức Hội thao – Hội diễn văn nghệ CLB các Công ty cấp nước Bắc Trung bộ mở rộng lần thứ II.
Bảng xếp hạng Top 10 Doanh nghiệp Đổi mới, Sáng tạo và Kinh doanh hiệu quả vừa được Báo Đầu tư và Viet Research công bố. Trong đó, DNP Holding - một trong những hội viên tích cực của Hội Cấp Thoát nước Việt Nam (VWSA) vinh dự đứng đầu hạng mục Vật liệu xây dựng.
Sáng 27/6/2024, tại thành phố Huế, HueWACO đã tổ chức Hội thảo “Nâng cao hiệu quả công tác giảm thiểu nước không doanh thu NRW” với sự tham dự của các đơn vị thuộc CLB các công ty cấp nước Bắc Trung Bộ; các công ty cấp nước: Sơn La, Quảng Ninh, Đà Nẵng, Thủ Đức; công ty giải pháp ngành nước Hoàng Phát, DNP-HAWACO và HydroSCAND - Bỉ.