![Vận hành bởi VCCorp](https://vccorp.mediacdn.vn/vccorp-m.png)
Nhiệt độ
Nhiệt độ
Xin chào, User name
Tài khoản của tôi Hoạt động bình luận Tin đã lưu Tin đã xem Tin đã bình luận Đăng xuấtHội nghị Ban Thường vụ lần thứ III và Hội nghị Ban Chấp hành lần thứ IV, nhiệm kỳ VI (2021-2025) tổ chức tại thành phố Bình Dương (tỉnh Bình Dương) có sự tham gia của các thành viên Ban Thường vụ, Ban Chấp hành, trong đó các thành viên là đại diện của nhiều bộ, ban ngành, doanh nghiệp trong ngành Cấp thoát nước. Chủ tịch Nguyễn Ngọc Điệp chủ trì hội nghị.
Chủ tịch Hội Cấp thoát nước Việt Nam Nguyễn Ngọc Điệp chủ trì Hội nghị.
Hội nghị được tổ chức nhằm tổng kết kết quả hoạt động trong năm 2021, đánh giá bối cảnh ngành Cấp, Thoát nước Việt Nam hiện nay và kết quả thực hiện Nghị quyết số 23/NQ-BCH tháng 11/2021, đồng thời thảo luận, đóng góp ý kiến, đi đến thống nhất kế hoạch hoạt động trong năm 2022 của Hội.
Hội nghị diễn ra nhanh chóng, với sự nhất trí cao của các đại biểu về các vấn đề được đề xuất.
Chủ tịch Nguyễn Ngọc Điệp đã có những đánh giá tích cực về kết quả các hoạt động công tác năm 2021. Trong đó nổi bật nhất, Hội đã cơ bản hoàn thành Nghị quyết số 23/NQ-BCH, tổ chức thành công các sự kiện hợp tác quốc tế, đồng thời tham gia tư vấn, phản biện chính sách của Ngành, cũng như có những hành động thiết thực nhằm hỗ trợ hội viên chịu ảnh hưởng do dịch COVID-19.
Bên cạnh đó, các đại biểu tham gia Hội nghị cũng đã thảo luận, trao đổi về những khó khăn, thách thức còn tồn đọng trong năm 2021, từ đó xây dựng kế hoạch trọng tâm trong năm 2022 nổi bật là tổ chức Hội thảo về Luật Cấp thoát nước, Tuần lễ Nước Việt – Australia…
Phó chủ tịch kiêm trưởng Ban Hợp tác quốc tế Hạ Thanh Hằng phát biểu tại sự kiện
Hội nghị Ban Thường vụ lần thứ III và Hội nghị ban Chấp hành lần thứ IV nhiệm kì VI (2021-2025) đã diễn ra thành công trên tinh thần đoàn kết, phối hợp, xây dựng và phát triển Hội ngày càng bền vững, góp phần thúc đẩy sự phát triển kinh tế, xã hội đất nước nói chung và ngành Cấp thoát nước nói riêng.
Hoàng Long
Những ống kính máy ảnh, máy quay phim và ngòi bút của các phóng viên đã kịp ghi lại những hình ảnh vô cùng xúc động trong hai ngày Quốc tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng ở hai đầu Tổ quốc.
Sáng 25/7, tại Nhà Tang lễ Quốc gia số 5 Trần Thánh Tông (Hà Nội) đã diễn ra Lễ viếng đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam, theo nghi thức Quốc tang.
Hội đồng Giáo sư Nhà nước vừa chính thức công bố Danh mục tạp chí khoa học được tính điểm của 28 Hội đồng Giáo sư ngành, liên ngành năm 2024; trong đó có danh mục tạp chí ngành Xây dựng - Kiến trúc.
Sáng 19/7/2024, tại Văn phòng Hội Cấp Thoát nước Việt Nam, bà Hạ Thanh Hằng, Phó Chủ tịch VWSA đã tiếp và làm việc với Công ty Dịch vụ nước vùng Kitakyushu (KWS) của Nhật Bản. Cùng dự buổi làm việc có đại diện Văn phòng Hội và Tạp chí Cấp Thoát nước Việt Nam.
Tang lễ đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam được tổ chức theo nghi thức Quốc tang. Trong hai ngày Quốc tang (25/7/2024 và 26/7/2024), các cơ quan, công sở, nơi công cộng treo cờ rủ, không tổ chức các hoạt động vui chơi giải trí công cộng.
Đồng chí Nguyễn Phú Trọng, sinh năm 1944, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam đã từ trần vào hồi 13 giờ 38 phút ngày 19 tháng 7 năm 2024 tại Bệnh viện Trung ương Quân đội 108.
Rút kinh nghiệm từ Euro 2020, Liên đoàn bóng đá châu Âu (UEFA) đã bố trí các loại nước “thân thiện” hơn với sức khỏe con người tại các buổi họp báo ở vòng chung kết Euro 2024 nhằm tạo sự cân bằng giữa giá trị thương mại và mối quan tâm của công chúng.
Sáng 10/7/2024, tổ công tác ADB - VWSA đã bắt đầu chương trình làm việc tại Công ty CP Nước sạch Quảng Ninh nhằm giới thiệu và tập huấn nội dung khảo sát chuyên sâu về GEARS.
Hội Cấp Thoát nước Việt Nam (VWSA) vừa chủ trì tổ chức hội thảo lấy ý kiến đóng góp ý kiến Dự thảo luật Cấp Thoát nước (lần 02). Tại đây, các chuyên gia đã nêu ra nhiều vấn đề còn tồn đọng và cần được giải quyết trong dự thảo Luật.